BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Wo bí èsì ìdìbò ṣe ń lọ sí ní South Africa
1 Òkùdu 2024
Móríwú
Àwọn àmúyẹ fun gbígbọ́ orin ko le ṣiṣẹ lori ẹ̀rọ rẹ
04:00
Fídíò,
Ìwé mẹ́fà ni mo kà, kí ń tó kọ́ iṣẹ́ Rédíóníìkì, ipasẹ̀ ẹgbọ́n mi kan níbẹ̀ ni mo gbà dé ìdí iṣẹ́ tíátà - Okele
, Duration4,00
04:32
Fídíò,
"Mo ra ‘Sim Card’ táwọn ajínigbé ti fi gbá owó ìtúsílẹ̀ N50m, pa ẹni tí wọn jí gbé, mo bá dèrò àtìmọ́lé"
, Duration4,32
01:13
Fídíò,
Mọ̀ nípa àwọn ewu méje tó rọ̀ mọ́ ṣíṣe ìdí ńlá, BBL, àti ìlànà tí wọ́n ń gbà ṣe é
, Duration1,13
01:03
Fídíò,
Àwọn ọ̀dọ̀ ilẹ̀ Africa ni ìlera ọpọlọ wọn pé jù lọ láàgbáyé-Ìwádìí
, Duration1,03
01:57
Fídíò,
DJ Cuppy ṣàlàyé ìdí tí inú rẹ̀ fi dùn pé Ààrẹ Tinubu ṣàbẹ̀wò sí ilẹ̀ UK
, Duration1,57
04:18
Fídíò,
Ìlú kan rèé lábẹ́ ìjọba Ogun àmọ́ ilẹ̀ Benin ni wọn ti ń bímọ, pọn omi, ta ọjà pẹ̀lú ìnira ńlá
, Duration4,18
04:54
Fídíò,
Agboolé Akọni: Ohun tó fa ìjà láàárín Afonja àti Aláàfin Aole àti bí Alimi ṣe dìtẹ̀gbàjọba lọ́wọ́ Afonja nítorí ẹ̀sìn
, Duration4,54
01:27
Fídíò,
Ohun tó máa ń mú kí ọkùnrin máa rí àpẹrẹ pé òun lóyún nígbà tí ìyàwó rẹ̀ bá lóyún; COUVAD sydrome ni, ohun tó sì ń fàá rèé
, Duration1,27
04:16
Fídíò,
Torí pé àwọn èèyàn ò rí ààrín èmi àti Allwell Ademola ni wọ́n fi ń sọ pé a ń fẹ́ra, àmọ́ Ọlọ́run yan án sínú ayé mi láti tọ́ mi sọ́nà – Rotimi Salami oṣere
, Duration4,16
00:59
Fídíò,
Àwọn awakọ̀ ti bẹ̀rẹ̀ sí ní tò ra epo pẹ̀lú bí owó epo ṣe ń lọ sókè
, Duration0,59
03:03
Fídíò,
Wo tọkọtaya tó ń gba àwẹ̀ Lent àti Ramadan papọ̀
, Duration3,03
Àwọn afíkun lórí ìròyìn yìí
Wọ́n ti bẹ̀rẹ̀ sí ní ka ìbò lórílẹ̀èdè South Africa, ta ló ń borí?
30 Èbibi 2024
Ìròyìn tó ṣe kókó
ADC ní alága INEC ti gbàbọ̀dè, awọn fẹ́ kó kọ̀wé fipò sílẹ̀, APC fèsì pé kò sẹ́ni tó kó ba wọn, fúnra ara wọn, ni wọ́n ń ṣera wọn
wákàtí 3 sẹ́yìn
Ṣé lóòtọ́ọ́ ni ọwọ́ òṣèlú wà nínú báwọn olóyè mẹ́ta tó yẹ kó gba adé Ojú Òpó Olubadan ṣe ní àwọn ‘Busy’, àmọ́ tí Makinde ní ayẹyẹ ìgbadé ń tẹ̀síwájú lónìí?
wákàtí 5 sẹ́yìn
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
ìṣẹ́jú 30 sẹ́yìn
Ìwádìí kíkún lóríi kókó ìròyìn
Àwa là ń fiyà jẹ ara wa - Okunnu bu ẹnu àtẹ́ lu àwón alágbàtà epo bí owó bẹntiróòlù ṣe gbẹ́nu sókè
27 Ẹrẹ̀nà 2026
Iran tako ìgbésẹ Amẹrika láti parí ogun tó ń lọ, sọ nǹkan márùn ún tó lè mú wọn dá ogun dúró
27 Ẹrẹ̀nà 2026
Ìyá tó bí ìbaàrún ní ìpínlẹ̀ Kano jáde láyé
27 Ẹrẹ̀nà 2026
Bi ibugbamu ado oloro lati Iran ṣe ko jinni-jinni ba gbogbo agbaye
ICPC tú El-Rufai sílẹ̀ lẹ́yìn tó pàdánù ìyá rẹ̀
28 Ẹrẹ̀nà 2026
Ayẹyẹ ọdún Lisabi gbérasọ ní ìlú Abeokuta pẹ̀lú àwọn àkọ̀tun àrà
28 Ẹrẹ̀nà 2026
Wo bí Naijiria, Egypt ṣe ń pàdánù lẹ́ka epo nítorí ogun Iran, tí nǹkan sì ń ṣe ẹnu ire fún South Africa
28 Ẹrẹ̀nà 2026
'Ìwà ọ̀daràn sí ẹ̀tọ́ ọmọnìyan tó burú jùlọ': Ṣé ó yẹ káwọn orílẹ̀ èdè tó kó ilẹ̀ Africa san owó gbà mábinú?
28 Ẹrẹ̀nà 2026
Yilwatda wọlé padà bíi Alága àpapọ̀ APC pẹ̀lú àwọn olóyè ẹgbẹ́
28 Ẹrẹ̀nà 2026
Ìròyìn tí àwọn ènìyàn fẹ́ràn jùlọ
1
Ṣé lóòtọ́ọ́ ni ọwọ́ òṣèlú wà nínú báwọn olóyè mẹ́ta tó yẹ kó gba adé Ojú Òpó Olubadan ṣe ní àwọn ‘Busy’, àmọ́ tí Makinde ní ayẹyẹ ìgbadé ń tẹ̀síwájú lónìí?
2
ADC ní alága INEC ti gbàbọ̀dè, awọn fẹ́ kó kọ̀wé fipò sílẹ̀, APC fèsì pé kò sẹ́ni tó kó ba wọn, fúnra ara wọn, ni wọ́n ń ṣera wọn
3
Akẹ́kọ̀ọ́ mẹ́rin jáde láyé bí ọkùnrin tó lọ forúkọ ọmọ rẹ̀ sílé ẹ̀kọ́ wọn, ṣe gún wọn lọ́bẹ pa
4
Kí ló jẹ́ kí wọ́n máa pe ọjọ́ tí wọ́n kan Jésù mọ́ igi agbelebu ní ọjọ́ Ẹtì rere?
5
Wo kókó ọ̀rọ̀ tí Tinubu sọ lásìkò àbẹ̀wò ìbánikẹ́dùn sí Jos, bó ṣe ní kí wọn ri ẹ̀rọ̀ ayàwòrán 5000 sáwọn ojú pópó yíká ìlú náà
6
Kí ló dé tí ìjọba àpapọ̀ fi ₦9trn kún owó ìṣúná ọdún 2026?
7
Oníṣẹ̀ṣe bẹ́ ajá síwáju pẹpẹ ṣọ́ọ̀ṣì, lẹ́yìn táwọn pásítọ̀ wọ ojúbọ Osun Osogbo, aáwọ̀ ẹ̀sìn bẹ̀rẹ̀
8
Owó epo tún lọ sókè lágbàáyé bí Trump ṣe sọ kókó ọ̀rọ̀ mẹ́sàn-án nípa ogun US ati Iran, tó si lérí pé Amerika yóò túbọ̀ fínná mọ́ Iran lọ́nà tó lágbára sí i
9
N kò ní parí aáwọ̀ láàrin Funke Akindele àti Toyin Abraham mọ́, ó tó gẹ́ ẹ́ - Iyabo Ojo
10
Nàíjíríà ti ń dojú dé, ìyapa Yoruba Nation àti Biafra lọ̀nà àbáyọ, àlàyé rèé lórí ọ̀nà tá fi gba òmìnira láàrin àádọ́rún-ún ọjọ́ - Banji Akintoye
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology