BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Anambra Governorship Election: Bí èsì ìbò ṣe ń jáde lọ́wọ́ ní Anambra
7 Bélú 2021
Bi ikọ kan ti se daadaa si
Móríwú
Àwọn àmúyẹ fun gbígbọ́ orin ko le ṣiṣẹ lori ẹ̀rọ rẹ
04:00
Fídíò,
Ìwé mẹ́fà ni mo kà, kí ń tó kọ́ iṣẹ́ Rédíóníìkì, ipasẹ̀ ẹgbọ́n mi kan níbẹ̀ ni mo gbà dé ìdí iṣẹ́ tíátà - Okele
, Duration4,00
04:32
Fídíò,
"Mo ra ‘Sim Card’ táwọn ajínigbé ti fi gbá owó ìtúsílẹ̀ N50m, pa ẹni tí wọn jí gbé, mo bá dèrò àtìmọ́lé"
, Duration4,32
01:13
Fídíò,
Mọ̀ nípa àwọn ewu méje tó rọ̀ mọ́ ṣíṣe ìdí ńlá, BBL, àti ìlànà tí wọ́n ń gbà ṣe é
, Duration1,13
01:03
Fídíò,
Àwọn ọ̀dọ̀ ilẹ̀ Africa ni ìlera ọpọlọ wọn pé jù lọ láàgbáyé-Ìwádìí
, Duration1,03
01:57
Fídíò,
DJ Cuppy ṣàlàyé ìdí tí inú rẹ̀ fi dùn pé Ààrẹ Tinubu ṣàbẹ̀wò sí ilẹ̀ UK
, Duration1,57
04:18
Fídíò,
Ìlú kan rèé lábẹ́ ìjọba Ogun àmọ́ ilẹ̀ Benin ni wọn ti ń bímọ, pọn omi, ta ọjà pẹ̀lú ìnira ńlá
, Duration4,18
04:54
Fídíò,
Agboolé Akọni: Ohun tó fa ìjà láàárín Afonja àti Aláàfin Aole àti bí Alimi ṣe dìtẹ̀gbàjọba lọ́wọ́ Afonja nítorí ẹ̀sìn
, Duration4,54
01:27
Fídíò,
Ohun tó máa ń mú kí ọkùnrin máa rí àpẹrẹ pé òun lóyún nígbà tí ìyàwó rẹ̀ bá lóyún; COUVAD sydrome ni, ohun tó sì ń fàá rèé
, Duration1,27
04:16
Fídíò,
Torí pé àwọn èèyàn ò rí ààrín èmi àti Allwell Ademola ni wọ́n fi ń sọ pé a ń fẹ́ra, àmọ́ Ọlọ́run yan án sínú ayé mi láti tọ́ mi sọ́nà – Rotimi Salami oṣere
, Duration4,16
00:59
Fídíò,
Àwọn awakọ̀ ti bẹ̀rẹ̀ sí ní tò ra epo pẹ̀lú bí owó epo ṣe ń lọ sókè
, Duration0,59
03:03
Fídíò,
Wo tọkọtaya tó ń gba àwẹ̀ Lent àti Ramadan papọ̀
, Duration3,03
Ìròyìn tó ṣe kókó
Owó epo tún lọ sókè lágbàáyé bí Trump ṣe sọ kókó ọ̀rọ̀ mẹ́sàn-án nípa ogun US ati Iran, tó si lérí pé Amerika yóò túbọ̀ fínná mọ́ Iran lọ́nà tó lágbára sí i
wákàtí 5 sẹ́yìn
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
wákàtí 3 sẹ́yìn
Ẹ fura o! Eko ni àrùn HIV pọ̀ sí jù ní Naijiria, èèyàn 2,298 ló ti ní i láàrín oṣù mẹ́ta àkọ́kọ́ ọdún 2026 - Àjọ NDR
wákàtí 6 sẹ́yìn
Ìwádìí kíkún lóríi kókó ìròyìn
Àwa là ń fiyà jẹ ara wa - Okunnu bu ẹnu àtẹ́ lu àwón alágbàtà epo bí owó bẹntiróòlù ṣe gbẹ́nu sókè
27 Ẹrẹ̀nà 2026
Iran tako ìgbésẹ Amẹrika láti parí ogun tó ń lọ, sọ nǹkan márùn ún tó lè mú wọn dá ogun dúró
27 Ẹrẹ̀nà 2026
Ìyá tó bí ìbaàrún ní ìpínlẹ̀ Kano jáde láyé
27 Ẹrẹ̀nà 2026
Bi ibugbamu ado oloro lati Iran ṣe ko jinni-jinni ba gbogbo agbaye
ICPC tú El-Rufai sílẹ̀ lẹ́yìn tó pàdánù ìyá rẹ̀
28 Ẹrẹ̀nà 2026
Ayẹyẹ ọdún Lisabi gbérasọ ní ìlú Abeokuta pẹ̀lú àwọn àkọ̀tun àrà
28 Ẹrẹ̀nà 2026
Wo bí Naijiria, Egypt ṣe ń pàdánù lẹ́ka epo nítorí ogun Iran, tí nǹkan sì ń ṣe ẹnu ire fún South Africa
28 Ẹrẹ̀nà 2026
'Ìwà ọ̀daràn sí ẹ̀tọ́ ọmọnìyan tó burú jùlọ': Ṣé ó yẹ káwọn orílẹ̀ èdè tó kó ilẹ̀ Africa san owó gbà mábinú?
28 Ẹrẹ̀nà 2026
Yilwatda wọlé padà bíi Alága àpapọ̀ APC pẹ̀lú àwọn olóyè ẹgbẹ́
28 Ẹrẹ̀nà 2026
Ìròyìn tí àwọn ènìyàn fẹ́ràn jùlọ
1
Ẹ fura o! Eko ni àrùn HIV pọ̀ sí jù ní Naijiria, èèyàn 2,298 ló ti ní i láàrín oṣù mẹ́ta àkọ́kọ́ ọdún 2026 - Àjọ NDR
2
Owó epo tún lọ sókè lágbàáyé bí Trump ṣe sọ kókó ọ̀rọ̀ mẹ́sàn-án nípa ogun US ati Iran, tó si lérí pé Amerika yóò túbọ̀ fínná mọ́ Iran lọ́nà tó lágbára sí i
3
Làáṣìgbò míì wáyé ní Jos bí Tinubu ṣé ń ṣàbẹ̀wò ìbánikẹ́dùn síbẹ̀ lónìí lórí ìkọlù agbébọn
4
Ẹgbẹ́ ADC di àgùntàn tí kò ní Olùṣọ́, INEC yọ orúkọ Rauf Aregbesola, David Mark kúrò bíi adarí ẹgbẹ́, ariwo sọ
5
Oníṣẹ̀ṣe bẹ́ ajá síwáju pẹpẹ ṣọ́ọ̀ṣì, lẹ́yìn táwọn pásítọ̀ wọ ojúbọ Osun Osogbo, aáwọ̀ ẹ̀sìn bẹ̀rẹ̀
6
UK ní òhun kò ní bá Amẹ́ríkà kógun ja Iran, bí China ṣe bẹ̀rẹ̀ ìgbésẹ̀ láti fòpin sí ogun
7
N kò ní parí aáwọ̀ láàrin Funke Akindele àti Toyin Abraham mọ́, ó tó gẹ́ ẹ́ - Iyabo Ojo
8
Ìyá tó bí ìbaàrún ní ìpínlẹ̀ Kano jáde láyé
9
Wo ààrùn márùn-ún tí èèyàn le kó látara ìbálòpọ̀ àti ìtọ́jú wọn
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 23 Èbibi 2025
10
Wo orílẹ́-èdè mẹ́fà tí wọ́n ní iye àwọn tó ni ààrùn HIV jùlọ lágbàáyé
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 1 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology