BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ileesẹ Ologun
0:55
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 0,55
wákàtí 5 sẹ́yìn
Ẹgbẹ́ alákatakítí ISIS, Al Shabaab àti Al Qaeda tí a lé ní Iraq àti Syria, ti fi ìwọ̀ oòrùn Afrika ṣe ibùba – Ìjọba Amẹrika kìlọ̀
13 Èbibi 2026
Ṣé lóòótọ́ ni àdó olóró tí ológun Chad jù fún Boko Haram pa ọ̀pọ̀ apẹja ọmọ Naijiria?
12 Èbibi 2026
Ọ̀nà wo ni iléeṣẹ́ ológun gbà pa àgùnbánirọ̀ kan ní Abuja, tí ẹbí rẹ̀ fi fọnmú?
28 Ìgbé 2026
2:10
Fídíò,
Ohun tí a mọ̀ rèé lórí ohun tó fa ìkọlù ikọ̀ afẹ̀jẹ̀wẹ̀ nílẹ̀ Mali èyí tó mú ọ̀pọ̀ ẹ̀mí lọ
, Duration 2,10
27 Ìgbé 2026
Kí ló fa ogun 'Wẹtiẹ' tíjọba ológun ṣe bi ìjọba alágbádá àkọ́kọ́ wó, èyí tó mú ọ̀pọ̀ ẹ̀mí lọ àti ẹ̀kọ́ tó yẹ káwọn olóṣèlú àsìkò yìí kọ́?
27 Ìgbé 2026
Àwọn ọmogun ọlọ̀tẹ̀ pa mínísítà ètò ààbò ní Mali àti ẹbí rẹ̀ mẹ́ta
27 Ìgbé 2026
Ìgbẹ́jọ́ ọmogun 36 tí wọ́n fẹ̀sùn kàn pé wọ́n fẹ́ dìtẹ̀ gbàjọba Tinubu bẹ̀rẹ̀ nílé ẹjọ́ iléeṣẹ́ ológun Naijiria
24 Ìgbé 2026
Ẹ wo bí ìgbẹ́jọ́ àwọn afurasí tí wọ́n fẹ̀sùn kàn pé wọ́n fẹ́ dìtẹ̀ gbàjọba Tinubu ṣe lọ l'Abuja
22 Ìgbé 2026
Ṣé lóòótọ́ ni pé ìdìbó 2027 tó ń bọ̀ ló jẹ́ kí ètò ààbò mẹ́hẹ ní Naijiria? Ohun tí a mọ̀ rèé
19 Ìgbé 2026
'Òkú mẹ́rìndínlọ́gọ́ta ni mo kà láàárín ìlú, ọ̀pọ̀ ló fọ́nká sínú igbó'
14 Ìgbé 2026
Ta ni ọ̀gágun Braimah táwọn agbésùnmọ̀mí ṣekúpa pẹ̀láwọn ọmọogun míràn ní Borno, Tinubu kẹ́dùn pẹ̀lú ẹbí àwọn tó ṣubú lójú ìjà?
10 Ìgbé 2026
Amẹ́ríkà gbé ìkìlọ̀ tuntun jáde lórí ọ̀rọ̀ àbò ní Nàìjíríà, Ó ní ìlú Abuja àtàwọn ìpínlẹ̀ 23 kan ti di ibi àìgbọdọ̀ wọ̀ fáwọn èèyàn rẹ̀, ìdí rèé
9 Ìgbé 2026
Ṣé lóòótọ́ làwọn ọmọ ogun máa ń ra aṣọ ogun àti ohun ààbò fúnra wọn?- iléeṣẹ́ ológun sọ̀rọ̀
9 Ìgbé 2026
A ti dóòlà èèyàn 31 tí wọ́n jí gbé nílé ìjọsìn lọ́jọ́ ọdún Àjínde – Ilésṣẹ́ ọmọ ogun
6 Ìgbé 2026
Àṣìta ìbọn ṣekúpa ọ̀dọ́binrin ọmọ ọdún mẹ́rìnlá nínú ilé, ìwádìí bẹ̀rẹ̀
6 Ìgbé 2026
Wo kókó ọ̀rọ̀ tí Tinubu sọ lásìkò àbẹ̀wò ìbánikẹ́dùn sí Jos, bó ṣe ní kí wọn ri ẹ̀rọ̀ ayàwòrán 5000 sáwọn ojú pópó yíká ìlú náà
3 Ìgbé 2026
Agbébọn 38 pàdé ikú lọ́wọ́ ológun Naijiria, wọ́n gba ìbọn AK-47 àti àdó olóró lọ́wọ́ wọn
29 Ẹrẹ̀nà 2026
Àwọn jàndùkú agbébọn ṣekúpa sọ́jà mọ́kànlá, ọlọ́pàá kan, Gómìnà ṣàtìlẹ́yìn ìrànwọ́ fáwọn ẹ́bí olóògbé
26 Ẹrẹ̀nà 2026
Àwọn agbésùnmọ̀mí tó jí ọmọ ìjọ ECWA mẹ́jọ gbé ní Kwara ń bèèrè bílíọ̀nù kan náírà fún ìtúsílẹ̀ wọn
25 Ẹrẹ̀nà 2026
À n ṣiṣẹ́ kárakára láti dáàbò bò àwọn èèyàn Kwara- Kọmiṣọnna ọlọ́pàá Kwara
24 Ẹrẹ̀nà 2026
Àlàyé rèé lórí ìdí tí Nàíjíríà fi bọ́ sí ipò kẹrin láti ipò kẹfà, nínú àwọn orílẹ̀èdè tí ìgbésùnmọ̀mí ti gbilẹ̀ ní àgbáyé
20 Ẹrẹ̀nà 2026
Igboho gbaná jẹ lórí òkò ọ̀rọ̀ tí Sowore sọ sí i torí àtìlẹ́yìn rẹ̀ fún Tinubu
19 Ẹrẹ̀nà 2026
Kókó àbọ̀ ìpàdé tí mínísítà ààbò ṣe pẹ̀lú àwọn ọ̀gá àgbà ẹ̀ṣọ́ ààbò Nàìjíríà
12 Ẹrẹ̀nà 2026
Page
1
nínú
18
1
2
3
4
5
6
7
18
Tókàn
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology