BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Orilẹede Naijiria
Ẹbí Alexx Ekubo sọ̀rọ̀ lórí irúfẹ́ jẹjẹrẹ kíndìnrín tó sokùnfa ikú rẹ̀
14 Èbibi 2026
Ajínigbé fi ayédèrú iṣẹ́ tàn mi lọ sí Zamfara, wọ́n tún fowó ọkọ̀ ránṣẹ́ kí n lè tètè wá - Akẹ́kọ̀ọ́jáde Fásitì
14 Èbibi 2026
Olùkọ́ fásítì tí wọ́n lù, yẹ̀yẹ́ níta gbangba pé ó ń bá akẹ́kọ̀ọ́ lòpọ̀ ní yàrá ìkàwé, ohun tí a mọ̀ rèé
13 Èbibi 2026
Ṣé lóòótọ́ ni àdó olóró tí ológun Chad jù fún Boko Haram pa ọ̀pọ̀ apẹja ọmọ Naijiria?
12 Èbibi 2026
Kí ló mú kí ọkọ̀ kan ré bọ́ láti orí afárá sí ìsàlẹ̀ èyí tó pa èèyàn mọ́kànlá l‘Ogun?
11 Èbibi 2026
Àlàyé rèé lórí ohun táwọn iléeṣẹ́ ìbáraẹnisọ̀rọ̀ ṣe tí ìjọba àpapọ̀ ṣe fọnmú mọ́ wọn lọ́wọ́
11 Èbibi 2026
"Eko Bridge yóò wà ní títìpa fún àtúnṣe láti ọjọ́ Ìṣẹ́gun" -Ìjọba Eko
10 Èbibi 2026
Èèyàn mẹ́ta tí ẹ̀yà ara pè níjà bọ́ sọ́wọ́ NDLEA fún ẹ̀sùn òògùn olóró
10 Èbibi 2026
Lateef Adedimeji, Oboz, àtàwọn òṣèré míì tó gbàmì ẹ̀yẹ ní AMVCA 2026
10 Èbibi 2026
EFCC kéde wíwá Sadiya Farouq, mínísítà tẹ́lẹ̀ fún ètò ìbojú-àánú wo aráàlú
10 Èbibi 2026
Ẹgbẹ́ NDC kéde ipò ààrẹ sí Gúúsù Naijiria ní 2027, 2031 fún Àríwá
9 Èbibi 2026
Kí ló fa òórùn àbaadì tó kó aráàlú lọ́kàn sókè l'Ado Ekiti? Àlàyé rèé
9 Èbibi 2026
Amotekun nawọ́ gán afurasí agbéṣùmọ̀mí ní ìpínlẹ̀ Ondo
9 Èbibi 2026
Lateef Adedimeji kéde orúkọ àwọn ìbẹ́ta rẹ àti ọjọ́ tí wẹ̀jẹwẹ̀mu ìdúpẹ́ yóò wáyé
9 Èbibi 2026
1:02
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 1,02
14 Èbibi 2026
Ohun tó yẹ kí o mọ̀ nípa ikọ̀ ọlọ́pàá VCRU tuntun, ìdí fún ìdásílẹ̀ rẹ̀ àti iṣẹ́ àwọn ọlọ́pàá náà
8 Èbibi 2026
Kí ló fa gbas-gbos láàárín Akpabio àti Oshiomhole nílé ìgbìmọ̀ aṣòfin, àlàyé rèé
7 Èbibi 2026
5:58
Fídíò,
Ọlọ́pàá tó kọ ẹnu ìfẹ́ sí mi ní mo gbọ́dọ̀ ṣẹ̀wọ̀n - Ọmọbìnrin ọdún 15 táwọn ọlọ́pàá mú fún ẹ̀ṣẹ̀ ẹ̀gbọ́n rẹ̀ ní Kwara ṣàlàyé
, Duration 5,58
6 Èbibi 2026
Ikú Mohbad tún súyọ níléẹjọ́ l'Abuja, wọ́n ní kí ọlọ́pàá wádìí bàbá rẹ̀ pẹ́lú Wumi, ìyàwó rẹ̀
5 Èbibi 2026
4:56
Fídíò,
Bí ìjọba bá tọwọ́ bọ̀wé láti ṣe ẹ̀tọ́ tí wọ́n ṣe fáwọn ASUU fún àwa náà la tó máa dẹ́kun ìyanṣẹ́lódì wa - SSANU, NASU, NAAT
, Duration 4,56
5 Èbibi 2026
Èmi ò sọ̀rọ̀ tàbùkù Olubadan o, ọmọ ni mo jẹ́ sí Ọba Rashidi Ladọja - Bayọ Adelabu sọ̀rọ̀ síta lẹ́yìn tí wọ́n ní ó sọ̀kò ọ̀rọ̀ ránṣẹ́ s'Olubadan nítorí òṣèlú
4 Èbibi 2026
Àwọn ajínigbé tún jí òṣìṣẹ́ iléeṣẹ́ iná mọ̀nàmọ́ná IBEDC gbé, àwọn aláṣẹ ké gbàjarè síta
4 Èbibi 2026
3:25
Fídíò,
Wọ́n pe pásítọ̀ kó wá ṣe ìṣọ́ òru ní ṣọ́ọ̀ṣì ni káwọn agbébọ̀n tó yìnbọn paá – Aráàlú sọ̀rọ̀ lórí ìkọlú àwọn agbébọn sí ṣọ́ọ̀ṣì kan l'Ekiti
, Duration 3,25
4 Èbibi 2026
Ìdí rèé tí mo fi pinnu láti má lọ sí ṣọ́ọ̀ṣì mọ́ - Funke Akindele
4 Èbibi 2026
Page
1
nínú
40
1
2
3
4
5
6
7
40
Tókàn
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology